Các bạn giải thích dùm mình Chiêu lách trần lãi suất mới

tungttra

Verified Banker
Mình đọc báo nói các ngân hàng dùng chiêu này nè :“Chiêu trò” được áp dụng của nhà băng khác là khách gửi ngắn hạn, sau đó cho khách vay cầm cố sổ tiết kiệm ngân hàng để được hưởng lãi suất dài hạn mà không phải chịu phạt. Mình không hiểu các bạn giải thích dùm mình

bác gửi kỳ hạn là 12 tháng. mới ba tháng bác rút là rút vốn trước hạn ===> trả lãi ko kỳ hạn 2% trả 8,8% như bạn nói là ko đúng với tt 04 nhe. xem kỹ lại đi

- - - Updated - - -

Các chiêu của các Pác j[f cổ quá rồi ít ngân hàng làm lắm. Hiện tại có một số (nhiều) Ngân hàng thực hiện hình thức huy động như sau: Ví dụ 1 kì hạn là 12 tháng thì các mức lãi suất như sau: trả lãi trước theo tháng thì 8,8%, trả lãi trước theo quý thì 8,9% trả lãi theo 6 tháng thì 9% còn 12 tháng thì 12%. TUy nhiên khi khách hàng gửi đến tháng thé 3 rồi rút tiền thì vẫn được hưởng lãi suất là 8,8%>2%. Sướng chưa. Bằng cách này em đố Thằng nào ở SBV bắt được mà Ngân hàng và khách hàng thực hiện đugns quy định. Cao tay chưa!!!!! mà chả cần chiêu nào hết vẫn đúng luật. Còn làm theo cách kia vân có thể bắt được mà đem lại rủi ro cho Ngân hàng nên ji[f ítlamf

bác gửi kỳ hạn là 12 tháng. mới ba tháng bác rút là rút vốn trước hạn ===> trả lãi ko kỳ hạn 2% trả 8,8% như bạn nói là ko đúng với tt 04 nhe. xem kỹ lại đi

He he lúc đấy khách hàng đã lĩnh đủ 3 tháng lã 8,8% rồi. còn tt 04 thì ai trả bít những đây họ trả lãi theo kì hạn 1 tháng, 3 tháng hoặc 6 tháng trả lãi trước vì vậy khi khách hàng rút tiền trước thì đã lĩnh đủ lãi 8,8 của 3 tháng rồi còn gì ka kà

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,417
Thành viên mới nhất
agoraphobimerch
Back
Bên trên