Bế tắc

T không biết bạn sn bao nhiêu, t thì mới ra tr đc 2 năm cũng đã trải qua 1 số NH rồi. Hầu hết làm được 1, 2 tháng là t xin nghỉ vì t thấy môi trường làm việc không phù hợp với mình lắm. Giờ t đang gắn bó 1 chỗ được 6 tháng vì cảm thấy môi trường ở đây rất phù hợp với mình. Mình còn trẻ, nếu đã thấy không phù hợp thì đi ở lại chỉ thấy miễn cưỡng và mệt mỏi thôi :)

Thực tế chỉ cần biết cv đó có mang lại cuộc sống tốt cho bạn ko? Nếu ko phải là 1 nhà nghiên cứu hay nhà khoa học thì cũng ko cần thiết phải vận dụng hết những gì mình học.

NH khó xin việc thì kiếm ngành khác làm đi em, các khu CN, các công ty đa quốc gia. Em có bằng tốt, ngoại hình, TA nếu cũng tốt nữa thì cứ tự tin apply nhé.

Quan trọng là phải biết mình muốn làm gì, nếu làm cái ko thích thì sẽ rất chán, còn đc làm cái mình thích thì sẽ ko có cảm giác là làm việc nữa, sẽ rất vui vẻ hứng thú. Tất cả là ở mình thôi :D
p/s: chính mình hiện giờ cũng kb mình muốn làm j :)).

Em giờ chỉ thích đi đá bóng phủi kiếm tiền thôi các bác ợ; đúng đam cmn mê luôn ;3

Thiếu gì cơ hội đang chờ phía trước! Quan trọng bạn iu thích cái gì. Đi làm vì cuộc sống nhưng mà mình làm việc gì còn quan trong hơn. Hãy tự tin vào khả năng của bản thân bạn nhé. Thành công sẽ đến với bạn.

Em tốt nghiệp xs một trường tốp, đi làm gần năm rồi. Làm gdv cho 1 nh cp. Em thấy chán vô cùng, thấy 4 năm đi học chẳng để làm gì. Nhiều lần tự hỏi bản thân sao mình lại chấp nhận sống cuộc đời nhạt nhẽo và vô vị thế này. E muốn bỏ, thi nơi khác, một nơi mà e có thể phát huy kiến thức và khả năng của mình. Hồi sinh viên cũng là đứa năng động, ko phải kiểu mọt sách, cũng đi làm thêm đủ các kiểu từ năm nhất đến năm 4, cũng hoạt động này hoạt động kia. Bằng cũng ngon, ngoại hình cũng ko đến nỗi. Công việc gdv thì cũng chỉ thế thôi, e thấy não đamg teo lại và con người năng nổ của ngày hôm qua đâu mất rồi ấy.
Nhưng mà đòi nghỉ thì gia đình phản đối, bảo xin việc khó khăn, ko ô ko dù ko tiền bạc thì cũng vứt con ạ. Thực tế là hồi mới ra trường đi nộp đã từng bị ném thẳng một câu em rất tốt nhưng chị rất tiếc, hồ sơ nên có người quen giới thiệu e ạ. :(((
Ai đó cho e một lời khuyên với. Bế tắc!
Nếu mà nhàm chán, teo não thì xin sếp sang bp tín dụng. não có mà hđ cả ngày cũng nên :D, người cũng năng động hẳn ra vì ko ngồi ì một chỗ. còn bn có thể vừa đi làm vừa nộp hso xin vc khác, tìm kiếm cơ hội.
như mình sếp đề nghị sang lm tín dụng mà còn chần chừ, nói chung dám nghĩ dám làm, chọn chế độ an toàn thì chịu chấp nhận

Nếu mà nhàm chán, teo não thì xin sếp sang bp tín dụng. não có mà hđ cả ngày cũng nên :D, người cũng năng động hẳn ra vì ko ngồi ì một chỗ. còn bn có thể vừa đi làm vừa nộp hso xin vc khác, tìm kiếm cơ hội.
như mình sếp đề nghị sang lm tín dụng mà còn chần chừ, nói chung dám nghĩ dám làm, chọn chế độ an toàn thì chịu chấp nhận
Xin qua làm tín dụng, làm vài than
Qua làm tín dụng có thể sẽ quyết định xin nghỉ sớm đấy bạn haha ko gì khổ hơn nhân viên tín dụng

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,409
Thành viên mới nhất
ttlong315
Back
Bên trên