Bế tắc

khổ thì ms sướng dc chứ, =)).
Hy vọng là thế bạn ơi! Mà đời làm lính ko biết định nghĩa thế nào là sướng haha. Đam mê, niềm vui trong công việc, môi trường làm việc tốt bao giờ mới có được. Ngậm ngùi cố gắng làm kiếm cơm qua ngày (^_^)

Mình cũng đang chán nhưng ko dám nghiỉ vì biết có nghỉ cũng không tìm được chỗ nào tốt hơn nữa, khả năng của mình tự mình biết :)

Trước đây mình cũng làm ở bank , phải nói là ngày nào cũng đi sớm về hôm , công việc thì bận ngập đầu, và tất nhiên hiếm khi nào dc về trước 7h . Và mình đã chuyển qua bank khác với tư tưởng chỗ này nhàn hơn nhiều .Đến bây giờ mình đã thấy hối hận vì quyết định lúc đó của mình , qua bên này cứ thấy mình vô dụng kiểu gì ấy (chắc tại khổ quen rùi nên sướng k chịu dc ) , tuy nhiên tuổi trẻ thì nên cống hiến, cái mà mình nhận được không chỉ là đồng lương thực nhận hàng tháng , mà là những kinh nghiệm quý báu được đúc rút từ chính thực tế của bản thân

theo quan điểm của mình thì làm ở đâu hay vị trí nào, tiền lương thế nào (cũng phải theo mặt bằng chung của cuộc sống nhé) cũng được. miễn là phải thấy tư tưởng thoải mái, môi trường thoải mái thì mới dễ sống. Gặp khó khăn áp lực mới có thể vượt qua đc. Như bạn thì mình khuyên là sang bank khác đi.hj

Hảy bay nhảy đi nhé bạn mình cảm thấy bây h ngân hàng dễ xin việc. Mình thì vì tấm bằng của minh nên k xin vào được vietcom là một hối hân lớn của minh

Mình cũng từng thế, sáng sáng để đi làm được là cả 1 sự cố gắng. Và mất gần 6 tháng để giải thoát cho bản thân

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên