Ai phỏng vấn thực tập tiềm năng của Sacombank rồi cho mình hỏi tí

Số là có thằng em mới được gọi đi phỏng vấn thực tập tiềm năng của Sacombank khu vực TPHCM, hình như là tuần sau. Nó hỏi mình mà mình có đi phỏng vấn lần nào đâu mà biết:(:(:(. Bên Sacombank khi phỏng vấn thực tập thì sẽ hỏi những gì (giới thiệu bản thân, tính cách, kinh nghiệm hay nghiệp vụ gì không?). Phỏng vấn cá nhân hay phỏng vấn nhóm? Có giống khi tuyển dụng thực tế không? Mà trúng tuyển thực tập tiềm năng có hoàn toàn dựa vào kết quả phỏng vấn không hay còn các kết quả vòng sơ tuyển và thi tuyển? Tại em đang học một trường top trung bình (không phải dân lập) nhưng mới quá nên ít người biết, học thì cũng đạt loại giỏi nhưng ngoại hình bình thường, không có kinh nghiệm làm việc hay hoạt động gì ngoài cái giấy khen nghiên cứu khoa học. Xin lỗi vì mình không biết nên hỏi hơi nhiều. Mong các anh/chị các bạn giúp đỡ. Mình tốt nghiệp loại giỏi bên đh học kinh tế luật mà đến giờ vẫn thất nghiệp, không biết thằng em mình sẽ đi về đâu:((

t đăng kí tư vấn viên, chả bị hỏi câu nghiệp vụ nào luôn. may mà k đk giao dịch viên, chứ mà bị hỏi câu bảng cân đối kế toán là mình đi ra 8-x 8-x

vậy phỏng vấn họ hỏi những cái gì hả cậu? hỏi có lâu không?

- - - Updated - - -

t đăng kí tư vấn viên, chả bị hỏi câu nghiệp vụ nào luôn. may mà k đk giao dịch viên, chứ mà bị hỏi câu bảng cân đối kế toán là mình đi ra 8-x 8-x
vậy phỏng vấn họ hỏi những cái gì vậy câu? hỏi có lâu không? à, có yêu cầu sơ mi quần tây công sở không cậu?

hỏi về nghiệp vụ như: tại sao bạn chọn vị trí này? (ví dụ vị trí GDV cần những yếu tố gì?) kiến thức nào có thể áp dụng cho vị trí đó?(t nghe kể là khi bạn t nói là áp dụng kiến thức môn kế toán ngân hàng, thanh toán quốc tế....) thì nhà tuyển dụng sẽ hỏi tiếp những câu liên quan như " em học thanh toán quốc tế rồi thế có thể cho tôi biết 2 văn bản thông dụng được sử dụng hiện nay là gì ko???, em bảo tài sản gồm tài sản ngắn hạn và tài sản dài hạn, hãy kể tên tài khoản nằm trong tài sản ngắn hạn trong bảng cân đối kế toán?, tại sao khi lập BCDDKT phải theo trình tự....) kiểu nó là như thế đấy bạn.hihi

vậy phỏng vấn họ hỏi những cái gì hả cậu? hỏi có lâu không?

- - - Updated - - -

vậy phỏng vấn họ hỏi những cái gì vậy câu? hỏi có lâu không? à, có yêu cầu sơ mi quần tây công sở không cậu?

t cũng k nhớ thời gian lắm, nhưng chắc là tầm 6 7 phút. nội dung câu hỏi như mn đã up rồi đấy: giới thiệu bản thân, hiểu j về vị trí ứng tuyển, tình huống bán hàng thực tế. còn trang phục thì tùy c thôi, áo thun quần jean đâu ai cấm, có điều là nhà tuyển dụng thấy thế nào thôi :D:D:D

t cũng k nhớ thời gian lắm, nhưng chắc là tầm 6 7 phút. nội dung câu hỏi như mn đã up rồi đấy: giới thiệu bản thân, hiểu j về vị trí ứng tuyển, tình huống bán hàng thực tế. còn trang phục thì tùy c thôi, áo thun quần jean đâu ai cấm, có điều là nhà tuyển dụng thấy thế nào thôi :D:D:D
hì, cảm ơn cậu nha :X
Cậu pv có tốt k?

Thứ 5 này em cũng đi phỏng vấn. A/c nào phỏng vấn ở Hà Nội rồi cho em kinh nghiệm với ạ.
Em ứng tuyển CVKH k biết có hỏi nhiều câu về NV ạ.
Lần này là phỏng vấn trực tiếp hay là làm test ạ.
Lo quá

có bạn nào phỏng vấn vị trí GDV rồi ko? có kinh ngiệm chia sẻ tí dc ko? mihhf cũng sắp phỏng vấn! cũng đag hơ zun đây!!:oops::oops:;)
thank cả nhà!

thực tập kiểu này chắc thực tập xong sẽ đc nhận vào chính luôn hay sao mà khó vậy mấy bạn? Mình xin thực tập đâu khó vậy đâu nhỉ ?!?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back
Bên trên