Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Kỹ Thương Techcombank

Xin chào mọi người ! Hồi trước Tết em có đi phỏng vấn tại Tech, chỉ là phỏng vấn thực tập sinh thôi, em chia sẻ với mọi người, hy vọng là giúp ích được 1 chút :p

Tech có 3 vòng: nộp hồ sơ, phỏng vấn và cuối cùng là thi viết.

Đợt em phỏng vấn là có 3 người hỏi, em phỏng vấn chung với 1 bạn nữa. Mọi người pv Tech nhớ vô sớm. Hẹn 16h30, 16h nó đã gọi vô phỏng vấn rồi. Tech phỏng vấn 2 người cùng 1 lúc. Hỏi 2 người nên hơn 30p mới xong. Em chỉ nhớ được mấy câu thôi

1. Giới thiệu bản thân em

2. Tại sao em chọn thực tập tại Tech ? Em biết gì về Tech ? Theo em, chuyên viên KHCN làm những công việc gì ?

3. Slogan của Tech là gì ? (cái này bik được chết liền, cũng may bạn nữ phỏng vấn chung cũng k bik :))

4. Kể tên 5 nhóm nợ, tỷ lệ trích lập dự phòng.

.......

Thi viết có phần tính toán nhanh, k cho nháp, k cho máy tính. Tính xong rồi ra phân số còn đòi chia kết quả ra số thập phân, làm tròn 2 chữ số nữa. Còn lại là trắc nghiệm, có Tiếng Anh nữa.

Chia sẻ kinh nghiệm với mọi người. Chúc anh chị nào thi vô Tech đạt kết quả tốt ^^
Hình như topic của em để lộn địa chỉ. Anh, chị admin chỉnh lại giúp em. Thanx anh, chị

UB's member hãy đọc No spam! - Tất cả vì một diễn đàn Văn minh & Chất lượng. | No spam - Tat ca vi mot dien dan Van minh _ Chat luong. trước khi cùng thảo luận nhé

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Bạn không có vòng phỏng vấn với giám đốc chi nhánh hay là trưởng phòng quan hệ khách hàng, vòng cuối cùng ấy ah :)

có vòng 2 phỏng vấn nữa hả bạn ?? Cái này thì mình k biết. Theo mình biết phỏng vấn,thi viết nữa là hết rồi mà. Sau đó tech có danh sách tiếp nhận. Mình k thực tập tại tech nên k biết có phỏng vấn nữa hay k. Tech thực tập hơi xa nên mình chọn Sacom cho gần nhà ^^

Bạn hoangthaik45h ơi, cho t hỏi tí: Phỏng vấn Tech vị trí GDV thường họ hỏi những gì ? Nên chuẩn bị những kiến thức gì trước khi pv ở Tech hả b? Trưa nay t vừa đc anh Huy ở 68 Trường Chinh Techcombank gọi chiều t2 đến pv. k biết phải chuẩn bị những gì. T học Qtrị nên cũng mơ hồ về nghiệp vụ ngân hàng lém ^ ^
Thank b nhìu nhìu!

Ui cho minh hoi: Co ai nop ho so o TCB vi tri Chuyen vien Quan ly chung tu co ket qua chua?
Sao doi lau the ma van chua co ket qua vay! :((

hum t5 pv rùi mà.
cậu đang đợi kq pv hả?
híc. t cũng chưa thấy j

hôm trc c pv vị trí chuyên viên quản lý chứng từ àh? PV những gì thế c? Mà lần trc t nộp cả chuyên viên quản lý chứng từ với GVD, họ gọi t2 pvấn, k biết ở vị trí gì. hix

ủa thế các bạn hôm nọ PV thứ 5 tại Tech (Bà triệu) trên tầng 13 là chuyên viên quản lý chứng từ à? có bạn nào có kết quả PV chưa ?

Có bạn nào nộp vị trí Phân tích tài chính của Tech đợt này hem? hic hic.... mà ai có kinh nghiệm ở vị trí này k mách m với.... :-s

Em cũng muốn thử phỏng vấn để biết chứ không thì lại mù tịt chẳng biết gì :( Em đang đi thực tập ở Tech mà nghe về vụ tuyển cộng tác viên này lâu lâu mới có 1 lần..không biết bao h mới có cơ hội để thử...Chắc là trên website của các ngân hàng, thông tin tuyển cộng tác viên này cũng được update nhiều :-s

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,468
Thành viên mới nhất
go88wiki
Back
Bên trên