2 cách để bạn giúp lực lượng bán hàng của mình tăng năng suất bán hàng

Ongthuminh

Thành viên mới
Giả sử nhân viên của bạn thường xuyên gặp phải tình huống: Ngay trong cuộc hẹn đầu tiên với khách hàng diễn ra vào buổi sáng, khi đã tới điểm hẹn nhân viên của bạn mới biết mình bị khách cho leo cây. Chỗ hẹn này cách công ty tới 45 phút chạy xe máy bạt mạng và cách hơn một tiếng rưỡi để về tới nhà.
Lúc này, bạn đã và sẽ có cách gì để giúp nhân viên kinh doanh của mình?
Để tăng năng suất, cơ hội thành công trong bán hàng, đây lại chính là thời điểm lực lượng bán hàng của chúng ta nên tận dụng để thử những cơ hội khác một cách táo bạo.
Ở tình huống tương tự, để tăng năng suất cho phòng kinh doanh, giảng viên Đỗ Xuân Tùng đã dạy nhân viên bán hàng (ở 3 công ty của anh) xử lý như sau:
+ Gọi ngay cho những khách hàng tiềm năng trong cùng khu vực hoặc lân cận.
+ Hoặc đơn giản chỉ là việc gõ cửa bất kỳ ngôi nhà ở gần đó hay tìm đến tòa văn phòng bên cạnh để kiếm tìm cơ hội chào hàng.

Đúng thế, bạn có thể áp dụng thử cách này ngay vào đội ngũ kinh doanh của mình nhé.
Kinh nghiệm và bài học để gia tăng năng suất cho lực lượng bán hàng được giảng viên chia sẻ và chỉ dạy tận tình tại khóa Công thức dẫn lái đội sales (khóa học sẽ được khai giảng vào ngày 31.03.2015.)
Nếu bạn chưa sẵn sàng tham dự khóa học chính, bạn có thể đăng ký học thử 1 buổi trước.
Hotline: 0988. 320. 940

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,402
Thành viên mới nhất
nhacaisodo66a
Back